ใครออนอยู่ตอนนี้ครับ ช่วยหน่อย

Thai
jacksrm

ใครออนอยู่ตอนนี้ครับ ช่วยหน่อย

Postby jacksrm » Fri Apr 30, 2010 6:05 am

ลืมวิธีการเล่นไปหมดแล้วครับ ช่วยบอกเว็บหรือวิธีเล่นจากที่ไหนได้บ้าง ช่วยมาบอกหน่อยครับ

เอาตั้งแต่ กด โจมตี วิธีใช้ เวท หรือ การปลูก เก็บเกี่ยว ขุดแร่ ทุกอย่างที่เกมมีทั้งหมดเลย ครับ

ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

Ikarishinji

Re: ใครออนอยู่ตอนนี้ครับ ช่วยหน่อย

Postby Ikarishinji » Fri Apr 30, 2010 11:47 am

สอนเบื้องต้นละกันครับ
โจมตีกดค้างที่เป้าหมาย
การจะใช้เวทถ้าเป็นสายนักเวท ต้องมีการบันทึกจดจำตำราเวท(เล่มเหลืองๆ) เราจะจดจำได้มากแค่ไหนขึ้นอยู่กับค่า WS (ของนักเวทแต่พระผมไม่รู้นะ) แล้วกดจดจำเวทที่เราต้องการใช้แล้วกดEnter หลังจากจดจดำเสร็จ กด A เพื่อเรียก หน้าต่างตารางสกิวเวทขึ้นมา
การตั้งHot key เวททำได้โดยการวางเม้าที่สกิวเวท (ไม่ใช่กดไปที่เวทนะครับ แค่วางเม้าไปเฉยๆตรงเวทที่เราตัองการ) แล้วกดCtrค้าง+F1-F8 สามารุบันทึกได้ไม่เกิน 8 เวทโดนมีคีย์คือ F1 - F8 ครับ ช่วงนี้ทำงานนานๆทีว่างรอคนอื่นมาต่อครับ (อ่านแล้วงงไหม?) !!!

Return to “ไทย”